A cikin hunturu, ta yaya za mu iya ajiye wutar lantarki?

Tare da cikakken ɗaukar hoto na grid na wutar lantarki, kayan aikin dumama wutar lantarki da ake amfani da su don dumama a cikin hunturu kuma ana amfani da su sosai a ko'ina.A cikin 'yan shekarun nan, saboda ci gaba da inganta manufofin kasa na maye gurbin kwal da wutar lantarki, an kuma inganta na'urorin dumama wutar lantarki da tsabtataccen makamashi a ko'ina.Akwai kayan aikin dumama wutar lantarki da yawa, waɗanda suka haɗa da na'urar dumama wutar lantarki, tanderun dumama wutar lantarki, fim ɗin dumama wutar lantarki, kebul na dumama, famfo mai zafi na iska da sauran kayan dumama lantarki.Masu amfani daban-daban na iya zaɓar hanyoyin dumama nasu gwargwadon bukatunsu.

R32 DC Inverter Heat Pump

Kayan aikin dumama wutar lantarki sun fi dogara da wutar lantarki don samar da zafi, wanda kuma ana cajin shi gwargwadon yawan wutar lantarki.Wurin dumama ɗaya ko kayan aikin dumama iri ɗaya zasu sami wutar lantarki daban-daban a kowane iyali.Me yasa wasu masu amfani da kullun suke amfani da wutar lantarki kadan a gidajensu?Yaya za a yi amfani da kayan dumama lantarki don ceton wutar lantarki?

Babban amfani da wutar lantarki na kayan aikin dumama lantarki yana shafar abubuwa da yawa, galibi ana nunawa a cikin abubuwan muhalli, zaɓin kayan aikin dumama lantarki da manufofin farashin wutar lantarki.Mai zuwa shine takamaiman bincike akan abubuwa da yawa:

1. Thermal rufi na gine-gine

Ƙunƙarar zafi na gida na iya tsayayya da mamayewar iska mai sanyi a cikin ɗakin, kuma yana iya rage yawan asarar zafi a cikin ɗakin.Komai irin nau'in hanyar dumama wutar lantarki da ake amfani da shi, amfani da wutar lantarki yana da alaƙa da haɓakar thermal na gidan.Mafi kyawun aikin rufewa na thermal shine, ƙarancin asarar zafi a cikin gidan, kuma amfani da wutar lantarki na kayan dumama lantarki a dabi'a zai ragu.Sakamakon tasirin abubuwan da ke faruwa a yankin, gidaje a arewa sun fi kyau wajen kula da kayan aikin da ake amfani da su na zafin jiki, yayin da gidajen da ke kudu ba su kula da yanayin zafi ba, musamman a yankunan karkara.Sabili da haka, idan kuna son rage yawan amfani da wutar lantarki na kayan dumama wutar lantarki, dole ne ku fara aiki akan rufin thermal na gidaje.

2. Tsantsar kofofi da tagogi

A cikin hunturu, yawan zafin jiki na cikin gida ya fi yawan zafin jiki na waje.Don hana asarar zafin jiki na cikin gida da kuma tsayayya da mamayewar iska mai sanyi na waje, aikin rufewa na thermal na kofofi da tagogi yana taka muhimmiyar rawa.Kayan abu, kauri gilashin, digiri na hatimi da girman ƙofofi da tagogin kofa da taga zai shafi yanayin zafi na gidan, don haka yana rinjayar amfani da wutar lantarki na kayan dumama.Don inganta aikin hatimi na ƙofofi da tagogi, ya zama dole a kai a kai duba tef ɗin rufewa tsakanin gilashin taga da firam.A cikin aiwatar da dogon lokaci ga rana da ruwan sama, tsufa na tef ɗin rufewa yana haɓaka, kuma ikon hana sanyi kuma yana raguwa.Tabbas, ɗayan abubuwan da ake buƙata shine zaɓin kofa da tsarin taga tare da kyakkyawan aikin rufewa.Lokacin da aka rufe kofofin da tagogi da kyau, iska mai sanyi a waje yana da wuyar shiga cikin dakin, kuma asarar zafi a cikin dakin zai ragu, a wannan lokacin, amfani da wutar lantarki na kayan dumama wutar lantarki kuma zai ragu.

3. Zaɓin kayan aikin dumama lantarki

Akwai nau'ikan kayan dumama lantarki iri-iri.Wadanda aka fi amfani da su sun hada da na'urorin lantarki, na'urorin lantarki, fina-finan dumama wutar lantarki da igiyoyi masu dumama.Akwai dumama gida duka da kuma ƙaramar dumama.A cikin zaɓin kayan aikin dumama lantarki, zaɓi wanda ya dace maimakon mai tsada.Zaɓi kayan aikin dumama wutar lantarki da suka dace daidai da yanayin ku, wanda ba zai iya biyan buƙatun dumama gidan kawai ba, har ma ya guje wa yawan amfani da wutar lantarki.A zamanin yau, akwai famfo mai zafi na iska tare da babban kariyar muhalli, ƙarancin amfani da wutar lantarki, babban kwanciyar hankali, aminci mai kyau, kwanciyar hankali mai ƙarfi, tsawon rayuwar sabis, da ayyuka da yawa a cikin injin guda ɗaya akan kasuwa.Idan aka kwatanta da sauran kayan dumama lantarki, iska zuwa ruwa mai zafi don dumama zai iya adana fiye da 70% makamashi, wanda za'a iya amfani dashi azaman tunani.Musamman famfo mai zafi tare da DC Inverter R32 Heat Pump, mafi girman inganci.

4. Manufar farashin wutar lantarki

Dangane da matsalar amfani da wutar lantarki, dukkan yankuna sun fitar da manufofin da suka dace don amfani da wutar lantarki daga kololuwa don ceton kuɗi da wutar lantarki.Masu amfani waɗanda ke amfani da wutar lantarki da yawa da daddare za su amfana da neman neman lokaci mai tsayi da kwarin gwiwa.Ga iyalai na yau da kullun, zai zama mafi fa'ida don tsara kayan aikin gida waɗanda ke amfani da wutar lantarki da yawa a cikin ƙananan sa'o'i bisa ga lokacin kololuwa da kwari.Hakanan gaskiya ne ga kayan aikin dumama.Dangane da ainihin halin da ake ciki na gida, ana iya saita kayan aikin dumama wutar lantarki tare da aikin lokaci don kauce wa farashin kololuwa, zafi sama a darajar kwari, da kuma kula da zafin jiki na hankali a ƙimar kololuwa, don cimma daidaito mai kyau. dumama da makamashi ceto sakamako.

5. Kula da zafin jiki mai zafi

Ga yawancin mutane, yanayin hunturu ya fi dacewa tsakanin 18-22 ℃, kuma kayan aikin dumama wutar lantarki ma yana da ƙarancin makamashi.Duk da haka, yayin da wasu masu amfani da na'urorin dumama wutar lantarki sukan saita yanayin zafi sosai, suna kunnawa da kashe kayan dumama wutar lantarki akai-akai, da bude tagogi don samun iska yayin dumama, wanda hakan zai haifar da karuwar amfani da kayan dumama.Lokacin amfani da kayan aikin dumama, yawanci ya zama dole don saita yawan zafin jiki na cikin gida a cikin kewayon da ya dace (zazzabi mai daɗi a cikin hunturu yana tsakanin 18-22 ℃, jin daɗin jiki zai yi sanyi idan zafin jiki ya yi ƙasa, kuma zai bushe kuma ya bushe). zafi idan yanayin zafi ya yi yawa).A cikin rana, ana iya saukar da zafin zafin jiki don yin aiki a yanayin zafi akai-akai.Lokacin fita na ɗan gajeren lokaci, kayan aikin dumama ba a kashe ba, amma an rage yawan zafin jiki na cikin gida.Ana yin iska da musayar iska a lokuta daban-daban.Lokacin musayar iska a kowane lokaci bai wuce minti 20 ba, ta yadda za a iya adana ƙarin zafi a cikin gida, Hakanan yana iya yin tasiri mai kyau na ceton wutar lantarki.

Takaitawa

Dangane da mahalli da yankuna daban-daban, masu amfani suna zaɓar hanyoyin dumama daban-daban.Duk da haka, ko da wane nau'in kayan dumama wutar lantarki ne ake amfani da shi, don cimma tasirin dumama da kuma manufar ceton wutar lantarki, ya kamata a yi ƙoƙari wajen kiyaye yanayin zafi na gidan, rashin iska na kofofi da tagogi, zaɓin zaɓi. na'urorin dumama lantarki, manufofin farashin wutar lantarki da kuma kula da yanayin zafi, ta yadda a ƙarshe za a cimma burin dumama jin daɗi da rage yawan amfani da kayan dumama lantarki.

SolarShine EVI DC Inverter Heat Pump yana ɗaukar sabon ƙarni na babban kwampreso mai inganci tare da ingantacciyar fasahar allurar tururi (EVI).Compressor yana haɓaka aikin dumama na yau da kullun a cikin hunturu a ƙarƙashin matsanancin yanayin zafi ƙasa da -35 ° C.Kuma yana da aikin sanyaya a lokacin rani azaman na'urar sanyaya iska mai daɗi.
Heat fanfo water heaters 6


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2022